ket qua boc tham ca do vong chung ket euro 2016

Kết quả bốc thăm chia bảng cá độ vòng chung kết Euro 2016

Kết quả bốc thăm chia bảng cá độ vòng chung kết Euro 2016

 

Kết quả bốc thăm chia bảng cá độ vòng chung kết EURO 2016

Bảng A

Bảng B

Bảng C

Bảng D

Bảng E

Bảng F

Pháp

Anh

Đức

Tây Ban Nha

Bỉ

Bồ Đào Nha

Thụy Sỹ

Nga

Ukraine

Croatia

Italy

Áo

Romania

Slovakia

Ba Lan

Séc

Thụy Điển

Hungary

Albania

Xứ Wales

Bắc Ireland

Thổ Nhĩ Kỳ

Ireland

Iceland

 

Bảng E sẽ là bảng tử thần tại vòng bảng Vòng Chung Kết Euro lần này với sự góp mặt của 4 đội tuyển Bỉ, Ý, Thụy Điển và Ireland

Chủ nhà Pháp nằm ở bảng đấu khá dễ dàng khi chỉ phải đối đầu với những đội bóng bị đánh giá thấp như Romania Albania, Thụy Sĩ.

Bồ Đào Nha cũng ở tư thế tương tự khi chỉ phải đối đầu với các đội tuyển không được đánh giá cao bằng như Iceland, Áo và Hunggary.

Cá độ VCK EURO 2016 sẽ diễn ra trong 1 tháng, từ 10/6/2016 – 10/7/2016. 12 đội nhất nhì của các bảng từ A đến F và 4 đội xếp thứ 3 có thành tích xuất sắc nhất sẽ giành vé vào chơi vòng 1/8. Tiếp đến là vòng tứ kết, bán kết và chung kết. Kể từ VCK EURO 1984 cho đến nay, UEFA đã bỏ trận tranh hạng Ba.

Dưới đây là lịch thi đấu từ trang chủ Fifa, các bạn có thể tham khảo thêm để có những bước chuẩn bị tốt nhất cho cá độ euro 2016

 

Group stage: (all times CET)
Friday 10 June, 21.00 (St-Denis): France v Romania – Group A
Saturday 11 June, 15.00 (Lens): Albania v Switzerland – Group A
Saturday 11 June, 18.00 (Bordeaux): Wales v Slovakia – Group B
Saturday 11 June, 21.00 (Marseille): England v Russia – Group B
Sunday 12 June, 15.00 (Paris): Turkey v Croatia – Group D
Sunday 12 June, 18.00 (Nice): Poland v Northern Ireland – Group C
Sunday 12 June, 21.00 (Lille): Germany v Ukraine – Group C
Monday 13 June, 15.00 (Toulouse): Spain v Czech Republic – Group D
Monday 13 June, 18.00 (St-Denis): Republic of Ireland v Sweden – Group E
Monday 13 June, 21.00 (Lyon): Belgium v Italy – Group E
Tuesday 14 June, 18.00 (Bordeaux): Austria v Hungary – Group F
Tuesday 14 June, 21.00 (St-Etienne): Portugal v Iceland – Group F

 

Wednesday 15 June, 15.00 (Lille): Russia v Slovakia – Group B
Wednesday 15 June, 18.00 (Paris): Romania v Switzerland – Group A
Wednesday 15 June, 21.00 (Marseille): France v Albania – Group A
Thursday 16 June, 15.00 (Lens): England v Wales – Group B
Thursday 16 June, 18.00 (Lyon): Ukraine v Northern Ireland – Group C
Thursday 16 June, 21.00 (St-Denis): Germany v Poland – Group C
Friday 17 June, 15.00 (Toulouse): Italy v Sweden – Group E
Friday 17 June, 18.00 (St-Etienne): Czech Republic v Croatia – Group D
Friday 17 June, 21.00 (Nice): Spain v Turkey – Group D
Saturday 18 June, 15.00 (Bordeaux): Belgium v Republic of Ireland – Group E
Saturday 18 June, 18.00 (Marseille): Iceland v Hungary – Group F
Saturday 18 June, 21.00 (Paris): Portugal v Austria – Group F

 

Sunday 19 June, 21.00 (Lille): Switzerland v France – Group A
Sunday 19 June, 21.00 (Lyon): Romania v Albania – Group A
Monday 20 June, 21.00 (St-Etienne): Slovakia v England – Group B
Monday 20 June, 21.00 (Toulouse): Russia v Wales – Group B
Tuesday 21 June, 18.00 (Paris): Northern Ireland v Germany – Group C
Tuesday 21 June, 18.00 (Marseille): Ukraine v Poland – Group C
Tuesday 21 June, 21.00 (Bordeaux): Croatia v Spain – Group D
Tuesday 21 June, 21.00 (Lens): Czech Republic v Turkey – Group D
Wednesday 22 June, 18.00 (Lyon): Hungary v Portugal – Group F
Wednesday 22 June, 18.00 (St-Denis): Iceland v Austria – Group F
Wednesday 22 June, 21.00 (Nice): Sweden v Belgium – Group E
Wednesday 22 June, 21.00 (Lille): Italy v Republic of Ireland – Group E

Back to top button